അവാര്‍ഡുകള്‍ പണക്കൊഴുപ്പിന് പിന്നാലെ: ടി.എ റസാഖ്

509dc65b-401e-4f82-912e-bbe1bf0b8445
കോഴിക്കോട്: അവാര്‍ഡു കമ്മറ്റിക്കാരും പണക്കൊഴുപ്പിന്റെ ആഘോഷവുമായെത്തുന്ന സിനിമകള്‍ക്ക് പിന്നാലെയാണെന്ന് സിനിമാ തിരക്കഥാകൃത്ത് ടി.എ റസാഖ്. ആദ്യമായി സംവിധാനം നിര്‍വ്വഹിച്ച മൂന്നാംനാള്‍ ഞായറാഴ്ച എന്ന സിനിമയെ കുറിച്ച് കാലിക്കറ്റ് പ്രസ്സ് ക്ലബ്ബില്‍ മീറ്റ് ദ പ്രസ്സില്‍ സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു അദ്ദേഹം.

ചാര്‍ളിയിലെ അഭിനയത്തിന് ദുല്‍ഖര്‍ സല്‍മാന് മികച്ച നടനുള്ള സംസ്ഥാന അവാര്‍ഡ് ലഭിച്ച ഉദാഹരണം മാത്രം മതി ഇക്കാര്യത്തിലെ താല്‍പര്യങ്ങള്‍ മനസ്സിലാക്കാന്‍. രഞ്ജിത് സംവിധാനം ചെയ്ത ഞാന്‍ എന്ന സിനിമയില്‍ മികച്ച പ്രകടനം നടത്തിയിട്ടും പുരസ്‌കാരങ്ങള്‍ക്കൊന്നും ദുല്‍ഖറിനെ ആരും പരിഗണിച്ചില്ല.
മോഹന്‍ലാല്‍ മുമ്പ് അവതരിപ്പിച്ച പാറ്റേണിലുള്ള ഡാനിയിലെ പ്രകടനത്തിനാണ് ദുല്‍ഖറിന് പുരസ്‌കാരം ലഭിച്ചത്. ഇത്രയൊക്കെ മതിയെന്ന് അദ്ദേഹത്തിന് തോന്നാന്‍ മാത്രമേ ഇതുതകുകയുള്ളൂ. പ്രതിഫലം പോലും വാങ്ങാതെ സുഖമായിരിക്കട്ടെ എന്ന നിലയില്‍ അസാമാന്യ പ്രകടനം നടത്തിയ സിദ്ദീഖിനെ തഴഞ്ഞത് നീതീകരിക്കാവുന്നതല്ല. ഇത്തരം സമീപനങ്ങള്‍ തുടരുന്നത് അവാര്‍ഡില്‍ വിശ്വാസം നഷ്ടപ്പെടുത്തും. മലയാള സിനിമയെ വിലയിരുത്താന്‍ യോഗ്യരായ വിധികര്‍ത്താക്കളെ ലഭിക്കാനില്ലാത്ത അവസ്ഥയാണിപ്പോഴെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

പ്രസ്സ് ക്ലബ്ബ് പ്രസിഡന്റ് കമാല്‍ വരദൂര്‍ അധ്യക്ഷത വഹിച്ചു. ഫിലിം ക്ലബ് കണ്‍വീനര്‍ എ.വി ഫര്‍ദിസ് സ്വാഗതം പറഞ്ഞു.

0 replies

Leave a Reply

Want to join the discussion?
Feel free to contribute!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *